Ana amfani da drum vulcanizer wajen yin drumLallaiKayan aiki masu mahimmanci wajen samar da zanen roba, bel ɗin jigilar kaya, benayen roba, da sauransu. Ana yin amfani da samfurin ta hanyar zafi mai yawa da matsin lamba mai yawa. Babban kayan aikinsa sun haɗa da babban ganga mai ƙarfi, bel ɗin ƙarfe mai matsin lamba, abin naɗawa na tuƙi, abin naɗawa mai ƙarfi, da sauransu. Bel ɗin ƙarfe yana taka rawa.incanja wurin matsin lamba da zafi a cikin tsarin vulcanization, kuma muhimmin sashi ne don tabbatar da ingancin samfur.
Bel ɗin ƙarfe mai tauri da ake amfani da shi sosai a cikin na'urorin rage hayaƙi suna da kyakkyawan aiki: mafi wakilci shine Mingke MT1650, inda 1650yana nuna cewa ƙarfin tensile na Lallaiƙarfeis1650N/mm²bakin karfe mai kama da martensitic. Dangane da yankin giciye na bel ɗin ƙarfe, za mu iya ƙididdige ƙarfin bel ɗin ƙarfe na ƙarshe. Ƙarfin bel ɗin ƙarfe ƙimar tunani ce kawai, kuma ƙarfin bel ɗin da yake ɗauke da shi yana da alaƙa kai tsaye da rayuwar sabis. Bugu da ƙari, ainihin lokacin aiki na bel ɗin ƙarfe, nau'insna kayayyakin da ake samarwa, da kuma kula da bel ɗin ƙarfe na yau da kullun duk abubuwa ne da ke shafar tsawon rayuwar bel ɗin ƙarfe.
Tare da ci gaban fasaha, an yi amfani da MT1650 martensitic bakin karfe daga Mingke a cikin na'urorin vulcanizers na ganguna, waɗanda ba wai kawai suka kai matakin masana'antu a Turai ba, har ma suna da ƙarin fa'idodi a fannin tattalin arziki. Karfe mai tauri na Mingke MT1650 bakin karfe ne mai tauri na ƙasa da carbon wanda ke tauri na martensitic bakin karfe bisa ga chromium.,nickel,Tagulla. Yana amfani da halayensa masu ƙarfi, juriya ga tsatsa, kuma ba shi da sauƙin lalacewa idan aka yi amfani da shi a lokacin zafi, kuma yana riƙe da ƙarfi mai yawa har sai zafin ya kai kimanin 600 °F (316 °C). A lokaci guda, bel ɗin ƙarfe yana da kyakkyawan gyara.Dcikakken aikin shine kamar haka:
Idan aka kwatantatobel ɗin manne na ƙarfe na gida, zaɓin bel ɗin ƙarfe yana da fa'idodi masu zuwa:
1) Bel ɗin ƙarfe yana da tsawon rai na aiki, juriya ga zafin jiki mai yawa, ba shi da sauƙin tsawaitawa, kuma kulawa tana da sauƙi kuma mai dacewa, yayin da bel ɗin manne na waya na ƙarfe ke buƙatar sake mannewa a cikin ɗan gajeren lokaci, kuma bel ɗin raga yana da sauƙin tsawaitawa;
2) Ingancin saman samfuran da zaren ƙarfe ke samarwa yana da kyau, kuma laushi da santsi na iya isa ga buƙatun daidaiton sarrafawa mai girma;
3) Babu wani tsari na manne a cikin bel ɗin ƙarfe, kuma kayan aikin na iya kiyaye aiki na awanni 24 na ci gaba, tare da ingantaccen samarwa;
4) Faɗin tsiri na ƙarfe zai iya isa ga daidaiton sarrafawa mai girma don biyan buƙatun samfura masu inganci;
5) Bel ɗin ƙarfe yana da sauƙin kulawa, kuma ana iya cire ɓangaren ta hanyar haƙa da gyara shi, sannan a maye gurbinsa da sabon faci. Ana iya yanke manyan wurare a tsawon alkiblar sannan a sake haɗa su zuwa sabon sashe na bel ɗin ƙarfe.
6) Ƙaramin kumburisna bel ɗin ƙarfe yana ɗaukar hanyar rage zafi, wanda zai iya inganta yanayin da ya dace sosai.
7) Idan bel ɗin ƙarfe yana da nakasar tsayi a kan dukkan bel ɗin ƙarfe, babu wata hanya mai kyau ta kulawa. Sai dai idan an ɗauki fasahar haɗa tsayi tare da tsari mai rikitarwa, amma farashin tsari mai rikitarwa yana da yawa.
Yaya ake amfani da bel ɗin ƙarfe mafi kyau?
Masu amfani da bel ɗin ƙarfe suna da matuƙar damuwa game da tsawon lokacin da bel ɗin ƙarfe zai yi aiki, mun taƙaita waɗannan batutuwa masu zuwa game da tsawon lokacin da bel ɗin ƙarfe zai yi aiki, muna fatan za su yi aikitaimakoka fahimci bel ɗin ƙarfenmu da kyau.
Fda farko, bel ɗin ƙarfe zai ɗauki damuwa sosainufinshafi rayuwar sabis.
Menene mafi kyawun damuwa ga bel ɗin ƙarfe? Tabbas, ƙarancin damuwa da bel ɗin ƙarfe ke ɗauka, tsawon rai, wanda ya kamata a haɗa shi da buƙatun masu amfani don samar da samfuran roba. Gabaɗaya, ɗaukar amfani da bel ɗin ƙarfe MT1650 a cikin DLG-7Kayan aiki na 00X1400 na Kamfanin Injin Roba na Shanghai Mai Lamba 1 a matsayin misali, yawancin masu amfani da kayan aiki suna daidaita ƙimar ma'aunin hydraulic a kusan 15~20Mpa. Bugu da ƙari, saboda bambancin diamita na silinda na hydraulic da mai amfani da ganga ke amfani da shi don tallafawa na'urorin haɓaka, takamaiman ƙimar za su kuma bambanta. Da fatan za a tuntuɓi masana'antar kayan aiki don takamaiman ƙimar da teburin hydraulic na mai amfani da ganga ya nuna.
Abu na biyu, masu amfani da yawa suna tunanin cewa bel ɗin ƙarfe mai kauri, zai fi tsayitsawon rayuwarsakafin siyan sa, wanda a zahiri rashin fahimta ne. Duk da cewa bel ɗin ƙarfe mai kauri zai iya jure tasirin abubuwa masu tauri a cikin kayan kuma ba shi da sauƙin samar da manyan ramuka, bel ɗin ƙarfe mai kauri yana da babban radius mai lanƙwasa, wanda ya fi saurin kamuwa da lalacewar gajiya da lanƙwasawa ke haifarwa akai-akai, kuma damuwar lanƙwasawa ta fi girma, don haka bel ɗin ƙarfe mai kauribazai yi tsawon rai ba.
Bugu da ƙari, bayan an shigar da bel ɗin ƙarfe, ba a ba da shawarar a daidaita matsin lamba nan take zuwa ga ƙimar da ake buƙata don samarwa ba, kuma a hankali a ƙara matsin lamba har sai an yi aiki yadda ya kamata. Ya kamata kuma a ƙara zafin bel ɗin ƙarfe a hankali don rage lalacewar damuwa ta ciki da faɗaɗawa da matsewar zafi ke haifarwa, kuma bai kamata a kunna na'urar dumama ba lokacin da vulcanizer ya daina aiki.
A ƙarshe, idan waɗannan sharuɗɗan suka biyo bayaba a kula da su bayayin amfani, bel ɗin ƙarfe shima yana iya lalacewa:
1) Lalacewa mai tsanani ga bel ɗin ƙarfe sakamakon rashin aiki yadda ya kamata. Idan kayan robar sun ɗan yi karo da juna, abubuwa na waje kamar kayan aikin gyara za su shiga cikin na'urar busar da ƙarfe, wanda hakan zai haifar da lalacewar layin ƙarfen a yankin kuma ya bar alamun a saman samfurin.
2) Tsawon lokacin gyaran ya yi tsayi sosai, kuma ya kamata a tsaftace saman bel ɗin ƙarfe kowane mako.
3) Rashin ingancin kayan da aka yi amfani da su wajen yin amfani da su. Wannan ya faru ne saboda yawan damuwa da ake fuskanta a cikin gida sakamakon sinadarin da ke cikin kayan da aka yi amfani da su.
4) Kayan aikin ba sa aiki yadda ya kamata. Misali, karkacewar bel ɗin ƙarfe da dalilai daban-daban suka haifar yana haifar da ruffles na bel ɗin ƙarfe.
5) Gefen zaren ƙarfe yana samar dakaifikusurwa, wanda ke haifar da yawan damuwa da fashe-fashe
6) Bel ɗin ƙarfe ba a tsaftace shi da kyau ba,tare daabubuwa na ƙasashen waje da ke manne a saman ciki na bel ɗin ƙarfe
7) Samfurin roba ya fi faɗin bel ɗin ƙarfe ƙanƙanta, kuma gefen samfurin roba mai laushi yana yin ƙarfi a kan matsayi ɗaya na bel ɗin ƙarfe na dogon lokaci.
8) Girman abin naɗin daidaitawa da hannu ya yi yawa, ko kuma ana yawan daidaita na'urar ƙwanƙwasa ganga
Wasu ƙididdiga masu dacewa game da na'urorin rage radadi na ganguna
1. Diamita da tsayin ganga
Na'urar rage ƙura ta ganga tana kammala dumama, matsi da kuma rage ƙura ta samfurin a kan ganga mai rage ƙura. Saboda haka, diamita da tsawon ganga mai rage ƙura suna ɗaya daga cikin ma'auni mafi wakilci.
- Abubuwan da aka fi sani da diamita na babban ganga sune 350, 700, 1000, 1500 da 2000mm. Matsakaicin diamita na babban ganga zuwa ga ganga bawa shine: D0 = 2/3D, kuma kada ganga bawa D0 ta yi ƙanƙanta sosai, in ba haka ba zai shafi rayuwar gajiya mai lanƙwasa na madaurin matsi. D0 ya yi girma sosai, injin yana da girma, ba shi da daɗi a yi aiki, bisa ga binciken da ke sama, diamita na babban ganga D don bel ɗin matsi na manne da aka rataye da waya ta ƙarfe, D=700~1000mm ya dace;
- Ga siririn sandunan ƙarfe, D=1500~2000mm ya dace. Tsawon babban ganga,
- Dangane da faɗin samfurin da aka yi wa vulcanized, a lokaci guda, ya kamata a yi la'akari da matsalar tauri, saboda haka, rabon tsawonsa da diamita bai kamata ya yi girma ba, gabaɗaya L/D = 1~3 ya dace.
Na biyu, tsayi da kauri na bel ɗin matsi
- Matsibelshine babban abin da ke tabbatar da matsin lamba na vulcanization na samfurin, kuma faɗinsa ana ƙayyade shi ta hanyar matsakaicin faɗin samfurin vulcanized.
-Tsawon matsin lambabelAna ƙididdige shi bisa ga tsarin vulcanizer, kuma yayin da tsawon L ke raguwa, tsawon lokacin matsin lambabelyana raguwa daidai gwargwado.
- Kauri na bel ɗin matsi yana kuma shafar ƙarfin tauri, ƙarfin lanƙwasawa da kuma tsawon lokacin gajiyar bel ɗin ƙarfe. Saboda haka, ko ya dace ko a'a zai shafi aikin vulcanizer na ganguna kai tsaye.
- Mafi kyawun ƙimar da aka ƙididdige don δ shine:
δ =(PDD0 /2E)1/2
δ - kauri na matsin lambabelcm
Matsi na P-Vulcanization kg/㎠
Diamita na ganga D-Vulcanizing cm
E- Tsarin roba na bel ɗin ƙarfe kg/㎠
D0 - Mafi ƙarancin diamita na birgima wanda bel ɗin matsi ke wucewa ta ciki, yawanci cm a diamita na birgima na sama da ƙasa na daidaitawa ko birgima na tension
3. Lissafin matsin lamba na bel ɗin ƙarfe
E: Ma'aunin sassauci (kgf/mm2)
P: Tashin bel na ƙarfe (kg)
D: Diamita na kura (mm)
B: Faɗin bel ɗin ƙarfe (mm)
T: Kauri bel ɗin ƙarfe (mm)
Misali, ƙaramin sulfur na roba na Shanghai mai lamba 1, ƙaramin sulfur na ganga mai girman 400mm, babban diamita na ganga mai girman 700mm, diamita na silinda mai girman 100mm. Matsi mai nauyin 20MPa. Girman tsiri na ƙarfe shine: 7650*1.2*1380mm, to lissafin shine: hoto
= 783.61 (ƙasa da ƙarfin yawan amfanin ƙasa na 1100MPa a walda)
σ ya kamata ya zama ƙasa da ƙarfin matsayin walda na tsiri na ƙarfe
Idan kuna da wasu tambayoyi ko kuna buƙatar ƙarin bayani, da fatan za ku iya tuntuɓar mu ~
Lokacin Saƙo: Maris-11-2025

